MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA MKOA WA GEITA
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2022; athari na
ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo na uvuvi katika mkoa wa Geita na wilaya zake:

(1) Ngazi ya Mkoa
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[ 1 Wastani hadi juu ya wastani

Kielelezo 1. (a) Mwelekeo wa msimu wa Masika, 2022 kwa mkoa wa Geita. (b) Ramani inayoonesha wastani
wa muda mrefu wa mvua za Msimu wa Masika katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Geita. Angalizo: Wastani
wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua za mwezi Machi hadi Mei, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na
mwingine yamezingatiwa.

Dondoo

¢ Kwa ujumla mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Geita.
¢ Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.

¢ Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili ya mwezi Mei, 2022.

e Vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa kujitokeza hususan katika mwezi Mei, 2022.

Mvua za msimu wa Masika, 2022

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za wastani hadi juu ya wastani katika maeneo mengi ya wilaya za mkoa wa
Geita. Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022 na kuisha wiki ya pili ya
mwezi Mei, 2022.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa maeneo mengi yanatarajiwa kupata mvua za wastani hadi juu ya wastani hivyo matukio ya
vipindi vya mvua kubwa zinazoambatana na upepo mkali yanatarajiwa kujitokeza.



(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA BUKOMBE
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Bukombe.

Mkoa wa Geita

‘Wilaya ya Bukombe

Kielelezo
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Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya
Bukombe, Geita.

Dondoo muhimu

Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Bukombe.

Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili ya mwezi Mei, 2022.
Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula
cha samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuimarika katika
maeneo mengi.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa wilaya ya Bukombe

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya pili ya mwezi Mei, 2022

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Bukombe ni kati ya milimita 390
hadi 400.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili,
2022,

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Kunatarajiwa kuwa na unyevu wa kutosha katika udongo
kwa ajili ya kilimo na malisho ya mifugo.

o Kunatarajiwa kuwa na maji ya kutosha kwa ajili ya
mifugo na samaki.

o Kutuama kwa maji hasa maeneo ya mabondeni
kunatarajiwa.

o Uharibifu wa mazao unaweza kujitokeza kutokana na
mvua hasa kwa mazao yanayotarajiva kukomaa
/kuvunwa mwezi Machi na Aprili, 2022.

o Uharibifu wa miundombinu ya umwagiliaji na uvuvi
(mabwawa) unatarajiwa kujitokeza.

o Magonjwa ya mifugo yanayosababishwa na ukungu na
maji mengi kama kuoza kwato na yale yanayotokana na
kupe yanatarajiwa kujitokeza.

Ushauri

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya umwagiliaji, mifugo na uvuvi.

o Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa
mvua.

o Wakulima wachukue tahadhari dhidi ya magonjwa ya

ukungu na wafugaji kuchanja mifugo dhidi ya magonjwa.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, 388 Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, 16102 Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI -

MEI, 2022) KWA WILAYA YA CHATO

Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Chato.

Mkoa wa Geita

Wilaya ya Chato
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Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya
Chato, Geita.

Dondoo muhimu

o Moua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Chato.

o Mvoua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne ya
muwezi Februari, 2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili ya mwezi Mei, 2022.

o Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula cha
samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuimarika katika maeneo
mengi.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya moua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa wilaya ya Chato

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya pili ya mwezi Mei, 2022

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Chato ni kati ya milimita 380
hadi 400.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Kunatarajiwa kuwa na unyevu wa kutosha katika udongo
kwa ajili ya kilimo na malisho ya mifugo.

o Kunatarajiwa kuwa na maji ya kutosha kwa ajili ya
mifugo na samaki.

o Kutuama kwa maji hasa maeneo ya mabondeni
kunatarajiwa.

o Uharibifu wa mazao unaweza kujitokeza kutokana na
mvua hasa kwa mazao yanayotarajiwva kukomaa
/kuvunwa mwezi Machi na Aprili, 2022.

o Uharibifu wa miundombinu ya umwagiliaji na uvuvi
(mabwawa) unatarajiwa kujitokeza.

o Magonjwa ya mifugo yanayosababishwa na ukungu na
maji mengi kama kuoza kwato na yale yanayotokana na
kupe yanatarajiwa kujitokeza.

Ushauri
o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya umwagiliaji, mifugo na uvuvi.

o Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa
mvua.

o Wakulima wachukue tahadhari dhidi ya magonjwa ya
ukungu na wafugaji kuchanja mifugo dhidi ya magonjwa.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, 388 Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, 16102Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A-09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA GEITA
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Geita.

Mkoa wa Geita
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Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya
Geita.

Dondoo muhimu

Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Geita.

Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili ya mwezi Mei, 2022.
Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula
cha samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuimarika katika
maeneo mengi.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa wilaya ya Geita

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya pili ya mwezi Mei, 2022

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Geita ni kati ya milimita 390 hadi
400.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Kunatarajiwa kuwa na unyevu wa kutosha katika udongo
kwa ajili ya kilimo na malisho ya mifugo.

Kunatarajiwva kuwa na maji ya kutosha kwa ajili ya
mifugo na samaki.
Kutuama kwa maji
kunatarajiwa.
Uharibifu wa mazao unaweza kujitokeza kutokana na
mvua hasa kwa mazao yanayotarajiwva kukomaa
/kuvunwa mwezi Machi na Aprili, 2022.

Uharibifu wa miundombinu ya umwagiliaji na uvuvi
(mabwawa) unatarajiwa kujitokeza.

Magonjwa ya mifugo yanayosababishwa na ukungu na
maji mengi kama kuoza kwato na yale yanayotokana na
kupe yanatarajiwa kujitokeza.

hasa maeneo ya mabondeni

Ushauri

o

o

o

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya umwagiliaji, mifugo na uvuvi.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa
mvua.

Wakulima wachukue tahadhari dhidi ya magonjwa ya
ukungu na wafugaji kuchanja mifugo dhidi ya magonjwa.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, 388 Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, 16102Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA —I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA MBOGWE
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Mbogwe.

Mkoa wa Geita

Wilaya ya Mbogwe
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0 Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya
Mbogwe, Geita.

Dondoo muhimu

Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Mbogwe.

Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili ya mwezi Mei, 2022.
Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula
cha samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuimarika katika
maeneo mengi.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa wilaya ya Mbogwe

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya pili ya mwezi Mei, 2022

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Mbogwe ni kati ya milimita 370
hadi 400.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Kunatarajiwa kuwa na unyevu wa kutosha katika udongo
kwa ajili ya kilimo na malisho ya mifugo.

Kunatarajiwva kuwa na maji ya kutosha kwa ajili ya
mifugo na samaki.
Kutuama kwa maji
kunatarajiwa.
Uharibifu wa mazao unaweza kujitokeza kutokana na
mvua hasa kwa mazao yanayotarajiwva kukomaa
/kuvunwa mwezi Machi na Aprili, 2022.

Uharibifu wa miundombinu ya umwagiliaji na uvuvi
(mabwawa) unatarajiwa kujitokeza.

Magonjwa ya mifugo yanayosababishwa na ukungu na
maji mengi kama kuoza kwato na yale yanayotokana na
kupe yanatarajiwa kujitokeza.

hasa maeneo ya mabondeni

Ushauri

o

o

o

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya umwagiliaji, mifugo na uvuvi.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa
mvua.

Wakulima wachukue tahadhari dhidi ya magonjwa ya
ukungu na wafugaji kuchanja mifugo dhidi ya magonjwa.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, 388 Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, 16102Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A —-09/19
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(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA NYANG’WALE
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi hadi Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Nyang'wale.

Mkoa wa Geita

‘Wilaya ya Nyang'wale

L
Kielelezo ‘\f
[ wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya
Nyang'wale, Geita.

Dondoo muhimu

Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Nyang’'wale.

Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili ya mwezi Mei, 2022.
Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula
cha samaki, maji na malisho vinatarajiwa kuimarika katika
maeneo mengi.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa wilaya ya Nyang’wale

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya pili ya mwezi Mei, 2022

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Nyang'wale ni kati ya milimita
390 hadi 400.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Kunatarajiwa kuwa na unyevu wa kutosha katika udongo
kwa ajili ya kilimo na malisho ya mifugo.

Kunatarajiwva kuwa na maji ya kutosha kwa ajili ya
mifugo na samaki.
Kutuama kwa maji
kunatarajiwa.
Uharibifu wa mazao unaweza kujitokeza kutokana na
mvua hasa kwa mazao yanayotarajiwva kukomaa
/kuvunwa mwezi Machi na Aprili, 2022.

Uharibifu wa miundombinu ya umwagiliaji na uvuvi
(mabwawa) unatarajiwa kujitokeza.

Magonjwa ya mifugo yanayosababishwa na ukungu na
maji mengi kama kuoza kwato na yale yanayotokana na
kupe yanatarajiwa kujitokeza.

hasa maeneo ya mabondeni

Ushauri

o

o

o

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya umwagiliaji, mifugo na uvuvi.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa
mvua.

Wakulima wachukue tahadhari dhidi ya magonjwa ya
ukungu na wafugaji kuchanja mifugo dhidi ya magonjwa.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, 388 Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, 16102 Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz
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